สรุปรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 17

ร่วมยินดีผู้ที่ได้รับรางวัล คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 17 บุคคลที่มีผลงานโดดเด่นในปีที่ผ่านมา
สรุปรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 17

กลับมาอีกครั้งกับงานประกาศรางวัลที่เหล่าบรรดาคนในวงการบันเทิงมากมายตั้งหน้าตั้งตารอ กับงานประกาศรางวัล คมชัดลึกอวอร์ด ครั้งที่ 17 ซึ่งเรียกได้ว่าเป็นการรวบรวมคนในวงการบันเทิงทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลังที่มีผลงานที่โดดเด่นภายในปี 2563 งานนี้จะมีใครบ้างมาดูกันเลยค่ะ

รูปจาก:อีจันบันเทิง

โดยรางวัลจะถูกแบ่งออกเป็น 4 ประเภท ได้แก่รางวัล ละครโทรทัศน์หรือซีรีย์ , ภาพยนตร์ไทย , เพลงไทยสากล และ ป๊อปปูล่าร์โหวต ซึ่งผลประกาศรางวัลในแต่ละประเภทมีดังนี้

รางวัลประเภทเพลงไทยสากล

1. รางวัลศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม : ได้แก่ "Varis" วริศ คงสุวรรณ เจ้าของอัลบั้ม Will u?

2. รางวัลสาขาศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม : ได้แก่ "Bowkylion" พิชญ์สินี วีระสุทธิมาศ อัลบั้ม Lionheart

3. รางวัลสาขาศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม : ได้แก่ "Torrayot: ยศทร บุญญธนาภิวัฒน์ อัลบั้ม Facing By Now

4. รางวัลสาขาศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม : ได้แก่ วง The Darkest Romance

5. รางวัลสาขาเพลงยอดเยี่ยม : ได้แก่ เพลง "ความรับผิดชอบ" ศิลปิน The Darkest Romance

6. รางวัลสาขาอัลบั้มยอดเยี่ยม ได้แก่ : อัลบั้ม Words ศิลปิน The Darkest Romance

รางวัลประเภทภาพยนตร์ไทย

1. รางวัลสาขาบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ "กัณฑ์ปวิตร ภูวดลวิศิษฏ์" ผู้เขียนบทภาพยนตร์เรื่อง คืนยุติ-ธรรม

2. รางวัลสาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ "คัทลียา แมคอินทอช" จากภาพยนตร์เรื่อง อ้าย..คนหล่อลวง

3. รางวัลสาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ "พีรวิชญ์ อรรถชิตสถาพร" จาก ภาพยนตร์เรื่อง วอน(เธอ)

4. รางวัลสาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ฟ้า ษริกา สารทศิลป์ศุภา" จาก ภาพยนตร์เรื่อง วอน(เธอ)

5. รางวัลสาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ณเดชน์ คูกิมิยะ" จากภาพยนตร์เรื่อง อ้าย..คนหล่อลวง

6. รางวัล สาขาผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ไพลิน วีเด็ล" จากภาพยนตร์เรื่อง Hope Frozen: A Quest to Live Twice ความหวังแช่แข็ง: ขอเกิดอีกครั้ง

7. รางวัลสาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ ภาพยนตร์เรื่อง School Town King "แร็ปทะลุฝ้า ราชาไม่หยุดฝัน" ผลิตโดย บริษัท อายดรอปเปอร์ ฟิลล์ จำกัด

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์-ซีรีส์

1.รางวัลสาขาบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม :

ได้แก่ "ทีมเขียนบท จากละครเรื่องฉลาดเกมส์โกง นำโดย พัฒน์ บุญนิธิพัฒน์, ทศพร เหรียญทอง, วสุธร ปิยารมณ์, ธนีดา หาญทวีวัฒนา, ศิรดา ไตรตรึงษ์ทัศนา"

2. สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ " น้องมาชิดา สุทธิกุลพานิช จากละคร Mother เรียนฉันว่าแม่ "

3.สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ "ดอม เหตระกูล" จากละคร อุ้มรักเกมลวง ช่อง ONE31 "

4.สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ "เต้ย จรินทร์พร จุนเกียรติ" จากละคร ทุ่งเสน่หา ช่อง 3 HD

5.สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ "บิวกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล" จากซีรีส์ แปลรักฉันด้วยใจเธอ

6.สาขาผู้กำกับยอดเยี่ยม : ได้แก่ "พัฒน์ บุญนิธิพัฒน์" จากละครเรื่อง ฉลาดเกมส์โกง

7.สาขาละครโทรทัศน์-ซีรี่ส์ยอดเยี่ยม : ได้แก่ ละครเรื่อง "ฉลาดเกมส์โกง" ผลิตโดยบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด

รางวัลประเภท POPULAR VOTE

1. สาขานักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม :

ได้แก่ "บิ้วกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล"

2. สาขาภาพยนตร์ไทยยอดนิยม :

ได้แก่ "ไทยบ้าน X BNK48 จากใจผู้สาวคนนี้"

3. สาขานักแสดงชายยอดนิยม :

ได้แก่ "พีพี กฤษฏ์ อำนวยเดชกร"

4. สาขานักแสดงหญิงยอดนิยม :

ได้แก่ "มิวสิค-แพรวา สุธรรมพงษ์"

5. สาขาละคร-ซีรี่ส์ไทยยอดนิยม :

ได้แก่ "แปลรักฉันด้วยใจเธอ"

6.สาขา lnfluencer ชายยอดนิยม :

ได้แก่ "เค เลิศสิทธิชัย"

7.สาขา lnfluencer หญิงยอดนิยม :

ได้แก่ " พิมรี่พาย-พิมรดาภรณ์ เบญจวัฒนะพัชร์ "

ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับรางวัลทุกคนและหวังว่าจะมีผลงานดีให้แฟนๆได้ติดตามกันต่อไปนะคะ

No stories found.
อีจัน
www.ejan.co