![](https://files.ejan.co/wp-content/uploads/2024/04/1714131675_374036-ejan-768x402.jpg)
ความปลอดภัยเป็นสิ่งสำคัญ MEA จัดสัมมนาโครงการตรวจสอบสายดินตู้น้ำในโรงเรียน ประจำปี 2567 เพื่อดูแล และใส่ใจคุณภาพชีวิตของประชาชน
![](https://files.ejan.co/wp-content/uploads/2024/04/1714131712_163982-ejan-1024x536.jpg)
วานนี้ (25 เม.ย.67) นายโสพัส สังขกรมานิต ผู้ช่วยผู้ว่าการ MEA หรือ การไฟฟ้านครหลวง เป็นประธานในพิธีเปิดสัมมนา โครงการตรวจสอบสายดินตู้น้ำดื่มในโรงเรียน ประจำปี 2567 ซึ่งโครงการดังกล่าว จัดขึ้นเพื่อได้ใช้ ตู้น้ำดื่มได้อย่างปลอดภัย โดยมีวิทยากรผู้เชี่ยวชาญจาก MEA มาถ่ายทอดให้ความรู้เกี่ยวกับความปลอดภัย ในการใช้ไฟฟ้า มาตรฐานตู้น้ำดื่ม การตรวจสอบ และบำรุงรักษาเพื่อความปลอดภัย ให้กับครูและผู้แทนโรงเรียนต่างๆ จำนวน 2 รุ่น ระหว่างวันที่ 25 – 26 เมษายน 2567 ณ ห้อง Auditorium ชั้น 6 อาคารวัฒนวิภาส การไฟฟ้านครหลวง สำนักงานใหญ่คลองเตย
![](https://files.ejan.co/wp-content/uploads/2024/04/1714131728_716432-ejan-1024x536.jpg)
MEA ในฐานะหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ สังกัดกระทรวงมหาดไทย ซึ่งมีหน้าที่ดูแลระบบจำหน่ายไฟฟ้า ในพื้นที่กรุงเทพมหานคร นนทบุรี และ สมุทรปราการ ที่ให้ความสำคัญกับความปลอดภัยของระบบไฟฟ้า โดยโครงการดังกล่าวจัดขึ้น เพื่อได้ใช้ตู้น้ำดื่มได้อย่างปลอดภัย พร้อมสร้างประโยชน์ต่อสังคม และใส่ใจต่อสิ่งแวดล้อม ควบคู่กับความห่วงใยคุณภาพชีวิตของประชาชน
![](https://files.ejan.co/wp-content/uploads/2024/04/1714131759_234106-ejan-1024x536.jpg)
ขอบคุณโครงการดีๆ ของหน่วยภาครัฐวิสาหกิจ ที่มุ่งเน้นให้ความสำคัญ กับความปลอดภัยของระบบไฟฟ้า เพื่อตู้น้ำดื่มในโรงเรียน มีความปลอดภัยต่อลูกหลานของเราค่ะ