![](https://files.ejan.co/wp-content/uploads/2024/06/1717737261_955285-ejan-768x402.jpg)
เล็กเล็กใกล้คลอดแล้วค่ะทุกคน
จากกรณี เพจมูลนิธิวอชด็อก ไทยแลนด์ เผยคลิปหญิงสาวคนหนึ่ง ใช้น้ำร้อนราดใส่สุนัขพันธุ์ไซบีเรียนที่ถูกมัดไว้ จนสุนัขพยายามดิ้นและร้องด้วยความเจ็บปวด ก่อนจะมีเจ้าของใหม่มารับไปดูแลรักษา พร้อมเปลี่ยนชื่อใหม่จากหมวยเล็ก เป็น “เล็กเล็ก”
ล่าสุด เจ้าของใหม่ ได้แจ้งข่าวดีน้องเล็กเล็กใกล้คลอด อีกประมาณ 2-3 วัน ผ่านเฟซบุ๊ก New Paopimon ระบุว่า
“ต้องขออภัยคนที่รักและเมตตาเล็กที่มาที่ร้านแล้วอาจไม่พบน้องด้วยนะคะ ปกติเล็กจะลงมาด้านล่างช่วงเย็น เพื่อไปทำแผลล้างแผลที่ร้านหมอ เดินเล่น และทำธุระส่วนตัวเค้า
นอกนั้นช่วงกลางวันเค้าจะนอนเป็นหลัก นอนเยอะมาก เพราะเค้าใกล้คลอดแล้ว มีความเครียดและเพิ่งย้ายบ้านได้ไม่นานกำลังปรับตัว ต้องขอโทษจริง ๆ สำหรับคนที่ตั้งใจมาและไม่ได้พบน้องค่ะ”
ขณะเดียวกันเจ้าของใหม่ก็ได้มีการตั้งเฟซบุ๊กเพจ “อัลฟ่าแย่งข้าวเล็กเล็ก” ขึ้น แหม๋ ชื่อน่ารักเชียว งานนี้ทำเอาชาวเน็ตแห่กดติดตามเพียบ
ในส่วนของคดีนั้น พ.ต.อ.ไพโรจน์ เพ็ชรพลอย ผกก.สภ.บางพลี กล่าวว่า เจ้าของเก่าของเล็กเล็กได้เข้ามอบตัวตามนัด โดยให้การรับสารภาพ และบอกว่ายินดีเข้าสู่กระบวนการทางกฎหมาย เพื่อให้คดีมันจบ ซึ่งคดีทารุณกรรมสัตว์ อัตราโทษคือ จำคุก 2 ปี ปรับ 40,000 บาท พรุ่งนี้ทางพนักงานสอบสวนก็จะส่งฟ้องศาลต่อไป
ขอให้เล็กเล็กมีชีวิตใหม่ที่ดีนะ ไหนใครเป็น FCเล็กเล็กบ้างรายงานตัวหน่อย
![](https://files.ejan.co/wp-content/uploads/2024/06/1717737170_420768-ejan-768x1024.jpg)
![](https://files.ejan.co/wp-content/uploads/2024/06/1717737170_440438-ejan-1024x768.jpg)