เมนูหน้าฝนของของใต้ แมงพลัด-แมงพลับ

แมงพลัด…จานเด็ดหน้าฝนของคนใต้ ทำกินก็หร่อย ทำขายก็รวย ลองแลต๊ะ

แมงพลัดรู้จักหม้าย…
หลายคนไม่รู้จักแมงพลัด
แต่คนใต้จะรู้จักมันดี แมงพลัด มันก็คือ แมลงพลัดนั่นเอง คนใต้เป็นคนพูดไวคำว่า มะแลง เลยหายไป
แมงพลัด จะมีลักษณะคล้ายๆ กับด้วงกว่างตัวเมีย แต่ตัวมีขนาดเล็กกว่า สีเทาๆ หม่นๆ รูปร่างป้อม ขุดรูอยู่ใต้ดินหรือรากไม้ ช่วงตอนกลางวันมันจะชอบหลบอยู่ในรูเผื่อหนีแดด ตอนกลางคืนจะบินออกมากินใบอ่อนบนต้นไม้
แมงพลัดกินได้ หร่อยหนัดตะ ลองแล
แมงพลัดจะมีมากในช่วงเดือนเมษายน-พฤษภาคม และประมาณกลางๆ เดือนมิถุนายน ซึ่งในช่วงนี้ชาวบ้านจะแห่กันออกมาจับ บางคนก็เอามากิน แต่คงไม่มากกว่าจับมาขาย เพราะยิ่งมีคนนิยมกินกันมากเท่าไหร่ แมงพลัดก็มีราคาสูงพอสมควร

ภาพจากอีจัน
ภาพจากอีจัน
แมงพลัดเป็นเมนูขึ้นชื่อต้นๆของคนใต้ที่นิยมกันอีกเมนูหนึ่ง แน่นอนหากพูดถึงคนใต้ก็จะต้องนึกถึงอาหารรสชาติเผ็ดร้อน จะเป็นแกงต่างๆ หรือไม่ก็อาหารทะเล แต่ก็มีอีกเมนูที่เรียกได้เลยว่าเป็นเมนูยอดนิยมเป็นอาหารประเภทแมลง ส่วนมากคนใต้จะนำแมงพลัดมาทำเป็นเมนู ผัดเค็ม ผัดมัน ผัดหัวกะทิ แมงพลัดยัดไส้ วัฒนธรรมการกินอาหารแมลงของคนใต้ได้ซึมซับเข้ามาในวิถีชีวิตการกินตั้งแต่เมื่อไหร่ ไม่มีใครสามารถตอบได้อย่างชัดเจน วัฒนธรรมในการกินแมลงพลัด เรียกได้ว่าเป็นภูมิปัญญาท้องถิ่นที่สามารถนำมาใช้ในการดำรงชีวิตให้อยู่รอดได้ ซึ่งต้นกำเนิดที่มาในการนำอาหารประเภทแมลงนั่นมีมานานแล้วจะพบมาในพื้นที่ของภาคเหนือกับภาคอีสาน เรียกได้เลยว่าอาหารประเภทแมลงสามารถพบได้ทุกพื้นที่ของประเทศไทย และบ่งบอกถึงความอุดมสมบูรณ์ในแต่ละพื้นที่อีก
ภาพจากอีจัน
ภาพจากอีจัน


สำหรับวิธีในการหาแมงพลัดนั้น ก็ง่ายมาก ซึ่งมันจะออกมาเล่นไฟในตอนเวลากลางคืน เพื่อที่จะผสมพันธุ์ แค่เราไปเขย่าต้นไม้ที่มันเกาะอยู่มันก็จะพากันบินหนีไปที่แสงไฟ แล้วมันก็จะพากันตกลงมาบนพื้น จะสามารถจับได้ง่ายมาก และในการจับในครั้งหนึ่งๆนั้น ก็จะจับได้เป็นกระสอบเลยทีเดียว เมื่อจับมาแล้วนั้น ยังไม่กินเลย แต่ว่าจะต้องเอามาขังไว้ก่อน 1 คืน เพื่อให้มันทำการถ่ายให้หมด ตอนเช้าถึงจะเอามาล้างน้ำ เอาของเสียของมันที่ถ่ายออกมาเปื้อนเต็มตัวนั้น ออกไปให้หมด แล้วจะนำไปปรุงอาหารหรือนำไปขายก็ได้

ภาพจากอีจัน


ราคาแมงพลัดตกกิโลกรัมละประมาณ 150-250 บาท แล้วแต่พื้นที่ โดยแมงพลัดตัวสดๆ กิโลละ 250 บาท หากซื้อเป็นตัว ตัวละ 2.50 บาท ส่วนที่ปรุงเสร็จพร้อมกินได้เลย เขาจะบรรจุใส่ถุง ถุงละ 50 บาท เฉลี่ยถุงหนึ่งประมาณ 25 ตัว มีให้เลือกกินได้หลากหลายแบบ
อีกหนึ่งเมนูพื้นบ้านที่ธรรมดา แต่มีคุณค่ามหาศาล ใครผ่านไปผ่านมาแถวทางใต้ช่วงหน้าฝน อยากรู้ว่ารสชาติจะ หร่อยหม้าย ต้องลองแลตะ #รสชาติจะเป็นยังไงบอกจันหน่อยน๊า