เปิดโปรแกรมฟุตบอลโลก 2022 ครบทุกคู่ทุกกลุ่ม เริ่มวันไหน เวลาเมื่อไร ?

เปิดโปรแกรมฟุตบอลโลก 2022 (FIFA World Cup Qatar 2022™) ได้ครบทุกคู่ทุกกลุ่ม รอบแรกวันไหน เวลาเมื่อไร ? มีคู่ไหนน่าสนใจบ้าง เช็กเลย
เปิดโปรแกรมฟุตบอลโลก 2022 ครบทุกคู่ทุกกลุ่ม เริ่มวันไหน เวลาเมื่อไร ?

ศึกฟุตบอลระดับโลก FIFA World Cup Qatar 2022™ หรือ ฟุตบอลโลก 2022 ครั้งนี้แฟนบอลไทยได้เฮ! ทั่วไทยแล้ว เพราะจะได้ดูบอลแบบครบทุกแมตช์ทุกคู่จนจบนัดชิงชนะเลิศ เช็กเลยตารางโปรแกรมฟุตบอลโลก 2022 เริ่มเมื่อไร ? เตะวันไหนบ้าง ? ระหว่างวันที่ 20 พ.ย. -18 ธ.ค. 2565

ตารางแบ่งกลุ่ม ทั้ง 32 ทีม ฟุตบอลโลก 2022

กลุ่ม A  : กาตาร์ (เจ้าภาพ) , เอกวาดอร์ , เซเนกัล , เนเธอร์แลนด์

กลุ่ม B: อังกฤษ , อิหร่าน , สหรัฐอเมริกา , เวลส์ 

กลุ่ม C : อาร์เจนติน่า , ซาอุดีอาระเบีย , เม็กซิโก , โปแลนด์

กลุ่ม D : ฝรั่งเศส , ออสเตรเลีย  , เดนมาร์ก , ตูนิเซีย

กลุ่ม E : สเปน , คอสตาริกา , เยอรมนี , ญี่ปุ่น

กลุ่ม F : เบลเยียม , แคนาดา , โมร็อกโก , โครเอเชีย

กลุ่ม G : บราซิล , เซอร์เบีย , สวิตเซอร์แลนด์ , แคเมอรูน

กลุ่ม H : โปรตุเกส , กาน่า , อุรุกวัย , เกาหลีใต้

โปรแกรมฟุตบอลโลก 2022 : FIFA World Cup Qatar 2022™  

รอบแรก

วันอาทิตย์ที่ 20 พ.ย. 65

23.00 น. กาตาร์ - เอกวาดอร์  กลุ่ม A   

วันจันทร์ที่ 21 พ.ย. 65

20.00 น. อังกฤษ - อิหร่าน กลุ่ม B 

23.00 น. เซเนกัล - เนเธอร์แลนด์ กลุ่ม A 

02.00 น. สหรัฐ - เวลส์ กลุ่ม B 

วันอังคารที่ 22 พฤศจิกายน 2565

17.00 น. อาร์เจนติน่า - ซาอุดีอาระเบีย กลุ่ม C 

20.00 น. เดนมาร์ก - ตูนิเซีย  กลุ่ม D 

23.00 น. เม็กซิโก - โปแลนด์ กลุ่ม C  

02.00 น. ฝรั่งเศส - ออสเตรเลีย  กลุ่ม D

วันพุธที่ 23 พ.ย. 65

17.00 น. โมร็อกโก - โครเอเชีย  กลุ่ม F

20.00 น.  เยอรมนี - ญี่ปุ่น กลุ่ม E 

23.00 น. สเปน - คอสตาริก้า  กลุ่ม E 

02.00 น. เบลเยียม - แคนาดา กลุ่ม F 

วันพฤหัสบดีที่ 24 พ.ย. 65

17.00 น. สวิตเซอร์แลนด์ - แคเมอรูน กลุ่ม G 

20.00 น. อุรุกวัย - เกาหลีใต้  กลุ่ม H 

23.00 น.  โปรตุเกส - กานา กลุ่ม H 

02.00 น.  บราซิล - เซอร์เบีย กลุ่ม G

วันศุกร์ที่ 25 พ.ย. 65

17.00 น. เวลส์ - อิหร่าน กลุ่ม B 

20.00 น. กาตาร์ - เซเนกัล กลุ่ม A 

23.00 น. เนเธอร์แลนด์ - เอกวาดอร์  กลุ่ม A 

02.00 น.  อังกฤษ - สหรัฐอเมริกา กลุ่ม B 

วันเสาร์ที่ 26 พ.ย. 65

17.00 น. ตูนิเซีย - ออสเตรเลีย กลุ่ม D 

20.00 น.  โปแลนด์ - ซาอุดีอาระเบีย กลุ่ม C

23.00 น. ฝรั่งเศส - เดนมาร์ก กลุ่ม D 

02.00 น. อาร์เจนติน่า - เม็กซิโก กลุ่ม C

วันอาทิตย์ที่ 27 พ.ย. 65

17.00 น. ญี่ปุ่น - คอสตาริก้า  กลุ่ม E 

20.00 น. เบลเยียม - โมร็อกโก กลุ่ม F 

23.00 น.  โครเอเชีย - แคนาดา กลุ่ม F

02.00 น.  สเปน - เยอรมนี  กลุ่ม E

วันจันทร์ที่ 28 พ.ย. 65

17.00 น.  แคเมอรูน - เซอร์เบีย กลุ่ม G 

20.00 น.  เกาหลีใต้ - กานา กลุ่ม H 

23.00 น.  บราซิล - สวิตเซอร์แลนด์  กลุ่ม G 

02.00 น.  โปรตุเกส - อุรุกวัย กลุ่ม H

วันอังคารที่ 29 พ.ย. 65

22.00 น. เนเธอร์แลนด์ - กาตาร์ กลุ่ม A 

22.00 น.  เอกวาดอร์ - เซเนกัล กลุ่ม A 

02.00 น. เวลส์ - อังกฤษ  กลุ่ม B 

02.00 น. อิหร่าน - สหรัฐอเมริกา กลุ่ม B 

วันพุธที่ 30 พ.ย. 65

22.00 น. ตูนิเซีย - ฝรั่งเศส  กลุ่ม D

22.00 น. ออสเตรเลีย - เดนมาร์ก  กลุ่ม D  

02.00 น. โปแลนด์ - อาร์เจนติน่า  กลุ่ม C 

02.00 น. ซาอุดีอาระเบีย - เม็กซิโก  กลุ่ม C

วันพฤหัสบดีที่ 1 ธ.ค. 65

22.00 น. โครเอเชีย - เบลเยียม กลุ่ม F 

22.00 น. แคนาดา - โมร็อกโก กลุ่ม F

02.00 น. ญี่ปุ่น - สเปน กลุ่ม E

02.00 น. คอสตาริก้า - เยอรมนี กลุ่ม E

วันศุกร์ที่ 2 ธ.ค. 65

22.00 น. เกาหลีใต้ - โปรตุเกส กลุ่ม H 

22.00 น.  กานา - อุรุกวัย กลุ่ม H 

02.00 น. แคเมอรูน - บราซิล  กลุ่ม G 

02.00 น. เซอร์เบีย - สวิตเซอร์แลนด์ กลุ่ม G

รอบ 16 ทีมสุดท้าย

วันเสาร์ที่ 3 ธันวาคม 2565

22.00 น. อันดับ 1 กลุ่ม A - อันดับ 2 กลุ่ม B 

02.00 น. อันดับ 1 กลุ่ม C - อันดับ 2 กลุ่ม D

วันอาทิตย์ที่ 4 ธันวาคม 2565

22.00 น. อันดับ 1 กลุ่ม D - อันดับ 2 กลุ่ม C 

02.00 น. อันดับ 1 กลุ่ม B - อันดับ 2 กลุ่ม A 

วันจันทร์ที่ 5 ธันวาคม 2565

22.00 น. อันดับ 1 กลุ่ม E - อันดับ 2 กลุ่ม F

02.00 น. อันดับ 1 กลุ่ม G - อันดับ 2 กลุ่ม H 

วันอังคารที่ 6 ธันวาคม 2565

22.00 น. อันดับ 1 กลุ่ม F - อันดับ 2 กลุ่ม E

02.00 น. อันดับ 1 กลุ่ม H - อันดับ 2 กลุ่ม G

รอบก่อนรองชนะเลิศ (8 ทีมสุดท้าย) 

วันศุกร์ที่ 9 ธันวาคม 2565

22.00 น. รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 1 

02.00 น. รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 2 

วันเสาร์ที่ 10 ธันวาคม 2565

22.00 น. รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 3 

02.00 น. รอบก่อนรองชนะเลิศ คู่ที่ 4

รอบรองชนะเลิศ 

วันอังคารที่ 13 ธันวาคม 2565

02.00 น. รอบรองชนะเลิศ คู่ที่ 1 

วันพุธที่ 14 ธันวาคม 2565

02.00 น. รอบรองชนะเลิศ คู่ที่ 2 

รอบนัดชิงอันดับ 3

วันเสาร์ที่ 17 ธันวาคม 2565

22.00 น. คู่ชิงอันดับ 3 

รอบนัดชิงชนะเลิศ

วันอาทิตย์ที่ 18 ธันวาคม 2565

22.00 น. คู่ชิงชนะเลิศ : สนามลูเซล ไอคอนิก สเตเดียม

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

No stories found.

ข่าวยอดนิยม

No stories found.
อีจัน
www.ejan.co